ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Cool จัดแล้วว 780ti จากที่ปรึกษาไว้ ปรากฎว่าFail นิดนึง!!!!!!!

จากกระทู้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=226979

ไปดูรูปก่อนจะบอกว่าFailยังไง

แรงแค่ไหนงั้นหรือ??

Ultra Res1440*900 FPS ตีบตันที่ 200 เลยน่ะนั่น

Ultra Res1440*900 Test PhysX เฟรม ไม่ร่วง FPS ป้วนเปี้ยน 80

Ultra Res 1280*800 กินสเป๊กเนาะDayZ

Fail ที่ว่าคือ

1.เจ้า GIGABYTE GTX780ti 3GB OC หรือ Code GV-n78toc-3gd ตัวนี้ มันมี PCB layout 2แบบ
    1.1มีแบบ 8+8pin ออกแบบโดยGIGABYTE หาบล๊อกยากต้องสั่ง =_="
    1.2แบบดั้งเดิม เหมือน การ์ดREF ใส่บล๊อกน้ำของการ์ดREF ได้ หาง่าย(ผมต้องการแบบนี้!!!)

2.ตามหาเจ้าZOTAC AMP GTX780ti สีดำส้มไม่เจอ=_="

3.ไปถึงร้านของที่ร้านดันหมดนั่งรอ พนักงานหาให้ว่อน (มีตัวโชว์แต่ร่องรอยนิ้วมือมันเยอะจัง)

4.ตอนประกอบเสร็จจัดสายไฟอยู่ แล้วเกิดการช๊อตของอะไรไม่รู้ ดังฉี่ๆ และเครื่องดับ เปิดไม่ติดไป1นาที ใจหาย
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 1st June 2014 เมื่อ 18:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    สเปคคอมอะไรมั่งครับเนี่ยแหล่มเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อยากได้บ้างจัังแต่คงได้แต่ฝันเพราะผมเก็บเงินได้ทีไร
    ก็จะมีอะไรให้จ่ยตลอดล่าสุดต้องไปจ่ายค่าเทอมT_T

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    Fail ที่ว่าคือ

1.เจ้า GIGABYTE GTX780ti 3GB OC หรือ Code GV-n78toc-3gd ตัวนี้ มันมี PCB layout 2แบบ
    1.1มีแบบ 8+8pin ออกแบบโดยGIGABYTE หาบล๊อกยากต้องสั่ง =_="
    1.2แบบดั้งเดิม เหมือน การ์ดREF ใส่บล๊อกน้ำของการ์ดREF ได้ หาง่าย(ผมต้องการแบบนี้!!!)

2.ตามหาเจ้าZOTAC AMP GTX780ti สีดำส้มไม่เจอ=_="

3.ไปถึงร้านของที่ร้านดันหมดนั่งรอ พนักงานหาให้ว่อน (มีตัวโชว์แต่ร่องรอยนิ้วมือมันเยอะจัง)

4.ตอนประกอบเสร็จจัดสายไฟอยู่ แล้วเกิดการช๊อตของอะไรไม่รู้ ดังฉี่ๆ และเครื่องดับ เปิดไม่ติดไป1นาที ใจหาย
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    เป็นผมผมไม่เอานะถ้าไม่ได้ที่ต้องการ (ตอนผมตามล่าหา ASUS GTX780Ti OC Ref. ผมหาตั้ง 3วัน เข้าเซียร์รังสิต พันธ์ทิพย์งาม มาจบที่ประตูน้ำ)
    แล้วก็ตัวโชว์ไม่น่าเอาครับ (เพราะอะไร: ส่วนใหญ่เค้าจะใช้เป็นตัวที่ใช้งานในเครื่องเปิดโชว์ไปซะแล้ว (บางร้านนะ))

ปล. Zotac, EVGA พวกนี้เห็นมีพ่อค้าขายมือ 1 ใหม่เอี่ยมประกันเต็มอยู่ใน OCz ครับของสั่งได้ รู้สึกจะนำเข้านะ

ปล2. ร้าน Compu&More, Pansonic ไม่ค่อยน่าใช้บริการครับ (เหตุผลละก็เล่าแล้วยาว น่าหงุดหงิดมากบอกเลย)
    แนะนำร้าน Jedi บริการเมพขิงๆ ไม่มีก็บอกไม่มีไม่มานั่งเชียร์มั่ว ไม่เอาของแกะแล้วให้ลูกค้า ที่สำคัญทีมงานมีประสบการณ์แนะนำอะไรไม่ค่อยสนกำไร (แนะไปแนะมาบางทีถูกลงไปอีก)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    เป็นผมผมไม่เอานะถ้าไม่ได้ที่ต้องการ (ตอนผมตามล่าหา ASUS GTX780Ti OC Ref. ผมหาตั้ง 3วัน เข้าเซียร์รังสิต พันธ์ทิพย์งาม มาจบที่ประตูน้ำ)
    แล้วก็ตัวโชว์ไม่น่าเอาครับ (เพราะอะไร: ส่วนใหญ่เค้าจะใช้เป็นตัวที่ใช้งานในเครื่องเปิดโชว์ไปซะแล้ว (บางร้านนะ))

ปล. Zotac, EVGA พวกนี้เห็นมีพ่อค้าขายมือ 1 ใหม่เอี่ยมประกันเต็มอยู่ใน OCz ครับของสั่งได้ รู้สึกจะนำเข้านะ

ปล2. ร้าน Compu&More, Pansonic ไม่ค่อยน่าใช้บริการครับ (เหตุผลละก็เล่าแล้วยาว น่าหงุดหงิดมากบอกเลย)
    แนะนำร้าน Jedi บริการเมพขิงๆ ไม่มีก็บอกไม่มีไม่มานั่งเชียร์มั่ว ไม่เอาของแกะแล้วให้ลูกค้า ที่สำคัญทีมงานมีประสบการณ์แนะนำอะไรไม่ค่อยสนกำไร (แนะไปแนะมาบางทีถูกลงไปอีก)
    jedi แนะนำดีจริงๆครับแต่พึ่งโดนโปรโมชั่นหลังหักมา พัดลม Corsair Af 120 twin ผมซื้อมา 900 อาทิตย์ต่อมาจัดโปร เหลือ 490 โอ้พระเจ้าหลังหักแต่ประกันผมได้เต็มส่วนของลดได้ปีเดียว
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: