ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

มีใครเล่น TERA Online บ้างถามปัญหาหน่อย

คือพอดีผมโหลด TERA Online มา (อย่างลำบากลำบน)
    ปัญหาที่ผมมีตอนนี้คือ

-เข้า TERA-Launcher ตรงๆไม่ได้ ต้องไป ปิดเน็ตก่อน แล้วค่อยเปิด TERA-Launcher แล้วค่อยเปิดเน็ตใหม่
    -เข้าเกมได้ Log in ผ่าน แต่สร้างตัวไม่ได้ -*- พอสร้างเสร็จ ตั้งชื่อเสร็จ กด Finish เกมเด้ง

ปวดหัวมากโหลดตั้งนาน(โหลดอยู่ 2 วันเต็ม เน็ต TRUE กาก) เข้าไปได้แค่ดูหน้าตาตัวละคร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมโหลดจาก chilligang อ่ะครับ เคยมาตั้งกระทู้เมื่อปีก่อน
    โหลดมาแตกไฟล์แล้วก็โหลดแพทอีกนิดหน่อย เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ไฟล์ที่อัพคงเสียหมดละ
    ปล. TERA EU นะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesurza43 อ่านกระทู้
    ผมโหลดจาก chilligang อ่ะครับ เคยมาตั้งกระทู้เมื่อปีก่อน
    โหลดมาแตกไฟล์แล้วก็โหลดแพทอีกนิดหน่อย เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ไฟล์ที่อัพคงเสียหมดละ
    ปล. TERA EU นะครับ
    ที่ผมโหลดมาก็ EU ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    ถ้าสร้างตัวนาน มันจะหลุดนะ ต้องสร้างตัวให้เร็ว มันถึงจะไม่ค้าง/หลุด
    วิธีที่แนะนำคือให้จดค่าที่ตั้งเอาไว้ตอนสร้างตัว จะได้ไม่เสียเวลาปรับไป ปรับมาอีกรอบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมโหลด1วันเต็ม เข้าเล่น10นาทีลบออกเลย ไม่ใช่เกมส์ไม่หนุกนะ แต่มันหน่วงและดีเลมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ที่ผมเป็นคือมันไม่อัพเดตแพทครับ เลยกดไรซักอย่างอารมณ์ประมาณซ่อมไฟล์หรือไงนี่แหละ และก็รออย่างใจเย็นแบบโคตรๆ(คือตอนมันโหลดแพทมันจะบอกความเร็วเน็ตใช่มั้ยหล่ะคับ ที่บ้านผมมันขึ้น 17mb ยังนานโคตรๆเลย)

แล้วก็เข้าเกมส์ก็สร้างตัวละครเล่นได้ และก็โดน pk (เล่นเวทแล้วซ่าไปขอ pvp กะขวาน ตายห่_เลย)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokocchi อ่านกระทู้
    ถ้าสร้างตัวนาน มันจะหลุดนะ ต้องสร้างตัวให้เร็ว มันถึงจะไม่ค้าง/หลุด
    วิธีที่แนะนำคือให้จดค่าที่ตั้งเอาไว้ตอนสร้างตัว จะได้ไม่เสียเวลาปรับไป ปรับมาอีกรอบ

อ่า ครับ ตอนนี้สร้างตัวได้ล่ะ ต้องสร้างอย่างรวดเร็ว จริงๆด้วย -*-
    ผมไปเสียเวลาอยู่ตอนเลือก เผ่า กับ อาชีพ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ผมโหลด1วันเต็ม เข้าเล่น10นาทีลบออกเลย ไม่ใช่เกมส์ไม่หนุกนะ แต่มันหน่วงและดีเลมาก
    ของผมมีนดิเล ประมาณ 1 วิก็พอเล่นได้อยู่

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ของผมมีนดิเล ประมาณ 1 วิก็พอเล่นได้อยู่ [/QUOTE]

1วินี่เหละหายนะเลย หลังๆลงดัน pvp แทบไม่ได้เลย ยิ่งธนูเวทนี่กว่าจะร่าย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    1วินี่เหละหายนะเลย หลังๆลงดัน pvp แทบไม่ได้เลย ยิ่งธนูเวทนี่กว่าจะร่าย
    อ๋อ พอดีผมไม่เล่น PVP ครับเล่นแต่ PVE ถึงได้ไม่ซีเรียส 555+ อีกอย่างโหลดมาแล้ว ก็เล่นสักหน่อย ไม่มีอะไรเล่นอยู่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ลองไปเล่นเซิฟ pvp แล้วเลือกอาชีพ berserker สิครับ น้ำตาไหลเป็นสายเลือด - -

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: