ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Exclamation น้ำยาเปลี่ยนสีผมติดหน้า... // ขอคำแนะนำ

คือเมื่อช่วงสองวันก่อน ผมได้ซื้อน้ำยาเปลี่ยนสีผมยี่ห้อหนึ่งมาจากเซเว่น ปรากฏพอใช้แล้วไม่เป็นอย่างโฆษณา จึงซื้ออีกยี่ห้อในวันถัดมา
    ใช้แล้วก็มีสีติดบ้างนิดหน่อย เพราะผมเองก็ทำผิดวิธี แต่มันติดที่ว่า น้ำยามันไหลหลังบริเวณขัมบถึงแก้ม คราวนี้ผมล้างออกไม่หมด ทิ้งไว้ 20 นาที
    เป็นเรื่องครับ.. สีของยา(น้ำตาล) ติดขมับ เป็นสีเข้มอย่างเห็นได้ชัด เหมือนคนโดนต่อยจนเขียวยังไงยังงั้น ผมล้างสบู่แล้วเอาผ้าเช็ดตัวฝืดๆแข็งๆชุบน้ำ
    มาขัดจนเป็นแผลไหม้ร้อนแสบไปทั้งขมับก็แล้วสีก็ยังไม่ออก... ผมจึงมีสามคำถามใหญ่ๆ

1.ผมจะนำสีเข้ม(จางแล้ว)น้ำตาลออกจากบริเวณขมับยังไงครับ ล้างก็แล้วขัดก็แล้ว มันดูไม่กลมกลืนกับสีผิวหน้าเลย หรือริไปก็หายเอง?

2.มันจะเป็นอันตรายต่อผิวหนังไหมครับ เสี่ยงเป็นมะเร็งหรือเปล่า?
    (บริเวณที่ถูกสีผิวจะดาดๆลื่นๆเหมือนทาแป้งจางๆเลยครับ เข้าใจว่าอาจมาจากที่ผมขัดหน้าจนร้อนเป็นไฟ [แสบมากก])

3.มีน้ำยาสีผมยี่ห้อไหนที่ใช้ง่าย ปลอดภัยแนะนำมั้ยครับ? หาซื้อได้จากที่ไหน แล้วมีวิธีการทำสีอย่างถูกวิธีแนะนำหรือเปล่า?
    (พอทำแบบไม่ศึกษาสีเลยติดหน้า แถมสีไม่ติดผมอีก..เข็ดเลยครับ)

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ของผมมันก็ติดนะแแถวๆจอน 2-3 วันก็หาย ล้างบ่อยๆเอาสบู่ถู(ของผมอ่ะนะ)
    ปล.แต่ที่น่าเศร้าของผมคือมันย้อมไม่ติด -0-
    ปล.2 จะย้อมน้ำเงินได้น้ำตาล เวรกรรม = ="
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: