ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

Middle-earth: Shadow of Mordor คุณหลอกผม

ผมบอกไว้ก่อนเลยว่า ก่อนที่ผมจะโหลดเกมนี้มาเล่นหนะ คือ ผมเล็งไว้นานจริงๆ
    ตั้งแต่เกมออกผมพึ่งกล้าโหลดมาเล่นอะ ก็ดูสเปคมันดิ

ตอนแรกผมมาดูแล้ว ผมก็ ตัดใจได้แล้วหละ คงเล่นไม่ได้แน่ๆ
    แต่พอนานๆไป ไม่มีอะไรเล่น
    เอาว๊ะ ลองโหลดมาก่อนก็แล้วกัน เล่นได้ไม่ได้ไม่เสียหายอะไร

พอเปิดเกมขึ้นมาเท่านั้นแหละ

พระสงค์
    ผมปรับ กลางทุกอย่าง
    fps 25-40 กว่า และก็ไม่เคยลดลงมากกว่า 25 เลย
    อ่าว เล่นได้เฉย

ก็ดูสเปคผมสิครับ
    amd athlon 64 x2 2.61 ghz
    ram ddr3 3gb
    r7 260x
    เล่นได้ ผมยังงง

เห้อ เกมสมัยนี้ เชื่อสเปคไม่ได้จริงๆ
    ไม่ลองไม่รู้ครับ

ได้แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วหละครับ

ปล.ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อเป็นกำลังใจสำหรับคนที่คอมกากๆอย่างผมครับ
    บางที่ก็ไม่จำเป็นจะต้องเชื่อสเปคที่เจ้าของเกมปล่อยออกมาหรอก ลองดูเองดีที่สุดครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 23rd October 2014 เมื่อ 13:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ขุ่นพระ โหลดสิครับรออะไร

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    5555+ เล่าได้ฮา ดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ฮ่าๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมสมัยนี้เสป็คไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ตามที่ว่า ถ้าเกิดคนเล่นเกมรู้ว่าเกมทุกเกมกินสเป็กไม่มาก

ต่อไปฮาร์ดแวร์รุ่นสูงจะขายได้ยังไงครับ ก็เลยกำหนดสเปกให้คนตกใจไว้ก่อน เผื่อมีใครคิดตื่นตูม

ไปอัพคอมเพิ่ม เป็นอย่างนี้แหละครับผมก็เลยเอาเกมมาเล่นก่อนส่วนใหญ่ที่เกมที่กำหนดเสป็กมากก็ลื่นปกติ

ถ้าเล่นไม่ได้ ก็แล้วไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ของผมเล่นในโน๊ตบุ๊ค ปรับสุดทุกอย่าง ฆ่ากระจายไหลลื่นสุดๆ งงเลย

โดยส่วนตัว ผมชอบเจ้า Havok กับ Path Engine มากๆ ชอบมาตั้งแต่เกม Just Cause 2 ล่ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมว่าที่ ช็อทจริงๆ ไม่ไช่เสป็คครับ แต่เป็นขนาดไฟล์มากกว่า เจอ FF เข้าไป + Rome + Mordor ฮาดดิสผมช็อทเลย ลำบากถึง AV อีก
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมว่าที่ ช็อทจริงๆ ไม่ไช่เสป็คครับ แต่เป็นขนาดไฟล์มากกว่า เจอ FF เข้าไป + Rome + Mordor ฮาดดิสผมช็อทเลย ลำบากถึง AV อีก
    ใช่ครับ เกมสมัยนี้ ไฟล์ใหญ่มาก ไม่รู้จะใหญ่ไปใหน อยากไปอัพเน็ตเพิ่มเลยเชียว

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    เกมสมัยนี้เสป็คไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ตามที่ว่า ถ้าเกิดคนเล่นเกมรู้ว่าเกมทุกเกมกินสเป็กไม่มาก

ต่อไปฮาร์ดแวร์รุ่นสูงจะขายได้ยังไงครับ ก็เลยกำหนดสเปกให้คนตกใจไว้ก่อน เผื่อมีใครคิดตื่นตูม

ไปอัพคอมเพิ่ม เป็นอย่างนี้แหละครับผมก็เลยเอาเกมมาเล่นก่อนส่วนใหญ่ที่เกมที่กำหนดเสป็กมากก็ลื่นปกติ

ถ้าเล่นไม่ได้ ก็แล้วไป
    น่ากลัวจริงๆการตลาด

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สเป็คอย่าไปเชื่อจนกว่าจะได้ลองครับที่เล่นมาแล้ว FPS ล่วงหน่อยๆก็มีแค่ Dead Rishing 3 เกมส์เดียวเท่านั้น(ในช่วงนี้) และอยากจะบอกว่า

ผมเปิด Maximun Processor state แค่ 75เปอเซนยังเล่นได้ลื่นทุกเกมส์ครับ - -

คือ อยากบอกว่า สเป็คในนั้นอย่าไปเชื่ออะไรมันเลยครับ มันขึ้นอยุ่กับหลายๆอย่าง ขนาดผมเอา เกมส์เดียวกันสเป็ตเดียวกันมาเล่นในวิน 7 และวิน 8

วิน 8 ลื่นกว่าเห็นๆครับ คือมันขึ้นอยุ่กับหลายปัจจัยมาก ต้องลองเล่นดูครับถึงรุ้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ร้อนถึง AVนี่คิดว่ามีแต่ผม 555 (ตอนนี้ย้ายน้องๆมาทีเอสเทอนอลแล้วคัฟ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    สเป็คอย่าไปเชื่อจนกว่าจะได้ลองครับที่เล่นมาแล้ว FPS ล่วงหน่อยๆก็มีแค่ Dead Rishing 3 เกมส์เดียวเท่านั้น(ในช่วงนี้) และอยากจะบอกว่า

ผมเปิด Maximun Processor state แค่ 75เปอเซนยังเล่นได้ลื่นทุกเกมส์ครับ - -

คือ อยากบอกว่า สเป็คในนั้นอย่าไปเชื่ออะไรมันเลยครับ มันขึ้นอยุ่กับหลายๆอย่าง ขนาดผมเอา เกมส์เดียวกันสเป็ตเดียวกันมาเล่นในวิน 7 และวิน 8

วิน 8 ลื่นกว่าเห็นๆครับ คือมันขึ้นอยุ่กับหลายปัจจัยมาก ต้องลองเล่นดูครับถึงรุ้
    เห็นด้วยครับ ผมว่าลองลงดูก่อนเล่นได้-ไม่ได้ค่อยว่ากัน