ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188

Dead Sea โดย Phoenix Studio เกมโดยคนไทย วางจำหน่ายบนสตรีมแล้ว ในช่วงพัฒนา ราคา 129 บาท

Dead Sea โดย Phoenix Studio เกมโดยคนไทย วางจำหน่ายบนสตรีมแล้ว ในช่วงพัฒนา ราคา 129 บาท เท่านั้น

ชื่อ: Dead Sea
    ประเภท: แอ็คชัน, ผจญภัย, แคชชวล, อินดี้, จำลองสถานการณ์, เล่นระหว่างการพัฒนา
    ผู้พัฒนา: Phoenix Studio
    ผู้จัดจำหน่าย: KISS ltd, Phoenix Studio
    วันที่วางจำหน่าย: 25 มี.ค. 2015

http://store.steampowered.com/app/350220/

!! ประกาศตอนนี้ ตัวเกมมีปัญหาเปิดขายก่อนกำหนด จึงทำให้ยังไม่สามารถเข้าเล่นฉากของ Dead Sea ได้ เร็วๆนี้ถึงจะมีแพทอัพเดท ปล่อยให้เข้าได้ตามมาครับ !!

คุณจะทำอย่างไร? ถ้าคุณตื่นขึ้นมาพบว่าตนเองอยู่ท่ามกลางทะเลทรายสุดลูกหูลูกตาเพียงลำพัง.... คุณจะเอาชีวิตรอด หรือ คุณจะนั่งรอความตาย?
    “ทะเลทราย” ภูมิประเทศที่มีสภาพอากาศสุดขั้วโหดร้ายและทรหด มันยากแค่ไหน? ที่มนุษย์ธรรมดาๆคนหนึ่ง จะต้องยื้อชีวิตตัวเองให้ได้ในสถานที่ที่ร้อนเหมือนนรกมในตอนเช้าและ หนาวเย็นสุดขั้วกระดูกในตอนกลางคืน พร้อมประสบภัยพิบัติทางธรรมชาติหลายชนิดที่เกิดขึ้น โดยปราศจากปัจจัยในการดำรงชีวิตใดๆ แล้วมันจะยากยิ่งกว่าแค่ไหน? ถ้าสถานทีที่ว่านี้ไม่ใช่ทะเลทรายปกติตามธรรมชาติที่เรารู้จัก... เมื่อมันมีบางสิ่งผิดปกติ ผิดธรรมชาติที่คุ้นเคย มีบางสิ่งกำลังจับตาคุณอยู่ทุกฝีก้าวโดยที่คุณไม่เคยรู้ตัว! ความลับที่ไม่เคยเผยคำตอบของภูมิประเทศลึกลับที่ไม่มีบันทึกในตำราไหนๆหรือระบุบนแผนที่ใดๆ
    ยิ่งคุณมีชีวิตอยู่นานเท่าไหร่ ยิ่งนำคุณย่างกรายไปสู่ความลับที่มิอาจให้ใครร่วงรู้ได้เท่านั้น... เมื่อความจำเป็นของคุณที่จะต้องหายใจมีชีวิตอยู่ต่อไปเพื่อให้ได้พบครอบครัวอีกครั้ง มันกลับกลายเป็นการนำคุณเข้าสู่สิ่งที่น่ากลัวกว่าความตายหลายเท่าตัว! แล้วมันจะเปลี่ยนคุณไปตลอดชีวิตที่เหลืออยู่… หากเป็นเช่นนี้แล้ว คุณควรจะคิดใหม่ว่าจะดีเหรอถ้าจะต้องมีชีวิตอยู่กับมันต่อไป? หรือว่าตายไปซะยังจะดีกว่า....!?

Dead Sea เป็นเกมแนว Open-World, Survival Horror เกี่ยวกับการเอาชีวิตรอดในทะเลทรายที่มีสภาพอากาศและภูมิประเทศโหดร้ายสุดขั้ว เหมาะสมกับผู้เล่นที่ชอบความท้าทายและความยาก มีปริศนาเบาะแสให้สืบค้นหาโยงใยไปสู่การสำเร็จเกมได้ซึ่งมีหลายวิธีหลายเส้นทางให้เลือกเล่น อันตรายในเกมนี้มีมากมายหลายประการโดยที่คุณคาดไม่ถึง นอกจากภัยธรรมชาติแล้ว ยังมีบางสิ่งที่ระบุตัวตนไม่ได้คอยไล่ล่าผู้เล่นอยู่ ผู้เล่นจึงจะต้องทำงานแข่งกับเวลาในช่วงเช้าก่อนที่ช่วงกลางคืนที่เป็นเหมือนประตูปลดปล่อยหายนะจะมาถึง

**ในตัวเกมช่วง Early Access จะยังไม่มีระบบ Survival แบบเต็มตัว แต่เกมจะเป็นแนว Open-World Horror แทนทีมพัฒนาจะทยอยพัฒนาระบบ Survival ตามมาในเวอร์ชั่นถัดๆไป**

KEY FEATURES IN Early Access 0.5
    ◾สำรวจแผนที่ทะเลทรายขนาดใหญ่
    ◾สิ่งมีชีวิตระบุไม่ได้หลากหลายขนาดตามไล่ล่าผู้เล่น
    ◾ระบบกลางวัน กลางคืน
    ◾สุ่มเป้าหมายภารกิจในทุกๆการเล่นใหม่ในแต่ละครั้ง
    ◾ไอเทมลับให้ค้นหาเฉพาะสำหรับเวอร์ชั่น *Early Access 0.5* เท่านั้นเพื่อใช้ในตัวเกมเวอร์ชั่นถัดไปที่จะไม่มีไอเทมนี้

DEVELOPMENT ROADMAP
    แนวทางพัฒนาในเวอร์ชั่นถัดไปในอนาคต

เพิ่มเนื้อเรื่องหลักของเกม 3 ตอนใหญ่ๆ
    เพิ่มระบบสร้างไอเทมแบบละเอียด
    ขยายและเพิ่มแผนที่ใหม่สำหรับเนื้อเรื่องใหม่และภารกิจใหม่
    เพิ่มโหมดใหม่ที่รองรับการเล่นแบบร่วมมือกัน (Co-op)
    เพิ่มยานพาหนะสำหรับเดินทางและต่อสู้ในทะเลทราย
    เพิ่มบอสและสัตว์ประหลาดกระจายตามพื้นที่

ความต้องการระบบ

Minimum:
    Processor: CPU: Intel Core 2 Duo 2GHz, AMD Athlon 64 X2 2GHz or better (multi-core processor is strongly recommended)
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA series 400, Radeon HD 6000 Series or better (DirectX 11 minimum)
    DirectX: Version 9.0c
    Hard Drive: 6 GB available space
    Sound Card: DirectX®-compatible

Recommended:
    Processor: Intel Core i5-2300 or AMD Phenom II X4 940 or better
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560 or AMD Radeon HD 7750 with 1 GB VRAM or better
    DirectX: Version 11
    Hard Drive: 15 GB available space
    Sound Card: DirectX®-compatible

สถานะปัจจุบันของเวอร์ชันระหว่างการพัฒนาเป็นอย่างไร?
    “Version 0.4”

เกมนี้จะอยู่ในช่วงระหว่างการพัฒนานานเท่าไรโดยประมาณ?
    “สำหรับเกม Dead Sea ตัวเต็มคาดว่าน่าจะเสร็จประมาณปลายปี 2015”

ที่มา
    http://store.steampowered.com/app/350220/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamesWants : 26th March 2015 เมื่อ 13:09

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153

???

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    กดไปละ รองโหลดแล้วด้วยแต่ยังไม่ได้เล่น

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เห็นทาง Dev บอกว่าเกมพร้อมขายอีก 2 เดือนนะครับตอนนี้สตรีมบัควันขายอยู่
    แต่คนที่ซื้อแล้วจะเข้าเล่นได้ แต่แค่แมพ 2จาก8 แมพเท่านั้นซึ่งเป็นแค่แมพเทสเฉยๆ(Airplan กับ Forest)

-เห็นว่าจะมีอัพเดตให้เล่นแมพหลักอีกทีนึง
    -คนที่จะซื้ออย่าพึ่งซื้อก็ได้
    -129บาท ราคาไม่ได้บัค วันวางจำหน่ายจริงก็ขายราคานี้(ยกเว้นเวอร์้ชั้นไกล์เต็มราคาจะสูงกว่านี้)
    -Cryengine ภาพสวยงามใช้ได้

*ยังไง 129บาท จัดๆไปเลยก็ได้ครับ ถูกกว่าเกมลดราคาบางเกมอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    **คนที่จะซื้อก็อย่าคาดหวังอะไรมากนะครับเพราะผู้พัตนาแจ้งมาแล้วว่าเป็นบัคขายก่อนกำหนดการ
    แต่แก้ไขให้ผู้ที่ซื้อก่อนตอนนี้ได้เข้าไปใหนแมพเทสระบบ นู้นนี่ดนั้นไปพลางๆ แพท 1 จะมาเร็วๆนี้
    แต่ราคาถูกเพราะถือว่าซื้อก่อนลองบัคลองระบบอะไรประมาณนี้ ถ้ากดก่อนก็ได้เกมถูกกว่า #เหมือนระดมทุนอีกทางนึงครับ
    ตอนเกมเวอร์ชั่นเต็มหรือเวอร์ชั้นอัพเดตใหญ่เกมจะราคาสูงกว่านี้ อันนี้แฟนเพจของเกม
    https://www.facebook.com/DeadSeaGameOfficial?fref=nf
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 26th March 2015 เมื่อ 22:51

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คหสต

เดี๋ยวก็มาทรง Stranded Deep มาแรงๆแรกๆ สักพักหายไป

ผมว่าเกมแนวนี้มันเล่นยาวๆไม่ได้ ไม่ค่อยสนุก ไม่มีไรทำ แรกๆก็ดีล่ะ ตื่นตาตื่นใจ เอาตัวรอด
    สักพักก็เบื่อ ผมยังไม่เคยเห็นเกมแนวนี้ตอบรับดีจริงๆนะ

Miasmata ? Forest ? เฉยๆทั้งหมด

ขอบายละคนนึง

แต่ยังไงก็สนับสนุนคนไทยให้ผลิตเกมออกมาเรื่อยๆครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    Steam ผมว่าช่วงนี้มีปัญหาระบบหน่อยๆนะ เกม karate Master 2 ที่ปล่อยออกมาไม่นานก็ดันให้กดเล่นฟรีแทนซื้อ(กดได้ แต่โหลดไม่ได้)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ฐานะคนไทยเกมส์ไม่สนุกก็ต้องซื้อไว้ก่อนรัฐบาลไม่หนุนค่ายเกมส์ในไทยก็ต้องเป็นเกมส์เมอร์ไทยนะที่ต้องออกมาดันเอง แต่นั้นละแนะนำให้ซื้อตอนมันเป็นตัวเต็มแล้วดีกว่าเว้นแต่อยากจะช่วยทดสอบเกมส์กับหาบัคนั้นก็อีกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    ผมชอบเกมส์ Survive นะครับ แต่ส่วนมากสนุกแค่ช่วงสั้นๆ
    เกมส์ยาวๆตอนนี้ก็เป็น DayZ แต่เกมส์ Offline นี้ไม่ค่อยจะมีเลย
    ยกตัวอย่างเกมส์ Zombie เอาชีวิตรอด เจอ NPC NPCมีความสามารถแตกต่างกันออกไป
    จะเข้ากลุ่มหรือเป็นสูตร สร้างที่อยู่หรือแคป เกิดเห็นการไม่ขาดคิด เพิ่มทักษะตัวละคร
    (เกมส์ในฝัน555+)

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ขายชุด Dota2 ให้หมดได้มา 200 ซื้อเลย

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เห้ยยยย รอตั้งนาน ซื้อแน่นอน เป็นกำลังใจให้ครับ เจ๋งจริงๆ

ตับตับตับตับ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    กดแบบไม่ลังเล และซ็อตกับราคา

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คหสต

เดี๋ยวก็มาทรง Stranded Deep มาแรงๆแรกๆ สักพักหายไป

ผมว่าเกมแนวนี้มันเล่นยาวๆไม่ได้ ไม่ค่อยสนุก ไม่มีไรทำ แรกๆก็ดีล่ะ ตื่นตาตื่นใจ เอาตัวรอด
    สักพักก็เบื่อ ผมยังไม่เคยเห็นเกมแนวนี้ตอบรับดีจริงๆนะ

Miasmata ? Forest ? เฉยๆทั้งหมด

แต่ยังไงก็สนับสนุนคนไทยให้ผลิตเกมออกมาเรื่อยๆครับ
    เหมือนกันเลย ตอนแรกสนุก หลังๆเบื่อ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เกมแนวนี้ต้องหมั่นอัพเดท ไม่งั้นจะเบื่อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ไม่น่าเล่น อย่างแรง คอยวิ่งไปแอบเงาต้นมะพร้าว วันๆวิ่งไปมาหาของ อยู่ให้นานที่สุด?

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    น่าจะไปทำแนวอื่นนะ ดูแล้วก็แค่วิ่งไปวิ่งมา และลายละเอียดในเกมก็น้อยมาก มีต้นไม้อยู่เป็นจุดๆ เอง แต่ก็ถือว่าเป็นก้าวสำคัญสำหรับคนไทย

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คหสต

เหมือนผมๆ Stranded Deep กับ The Forest แรกๆสนุกมาก เล่นไป2-3วันเริ่มไม่อยากเข้าเกมล่ะ 55
    มีแต่ Minecraft เล่นมาเป็นปีล่ะ ไม่เบื่อ 55
    Facebook :: Buddy Lord