ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

พูดให้ผมคิดได้ทีครับ

เอาสั้นๆนะครับ

ผมคุยกับผญอยู่คนนึง คุยมาสักพักแล้วครับ ผมชอบเค้า เค้าก็ชอบผม แต่เหมือนเค้าจะจริงจังและชอบผมมาก
    เค้ายอมผมทุกอย่าง เค้าชอบผมที่ตัวตน ไม่ได้ชอบผมที่ภายนอกเลย ( ผมมีแฟนผ่านมา ผมก็ยังแอบตกใจนิดๆ เค้าชอบผมยังแต่ยังไม่เห็นหน้าผม )`
    เค้าบอกตอนนี้ใจเค้าอยู่ที่ผมคนเดียว

แต่ประเด็นคือผมงี่เง่าเองครับ
    เวลาผมนึกถึงผชคนนึงที่เค้าเคยชอบมาก ผมก็ไปส่องๆ ก่อนหน้ามาคุยกับผมสักเกือบๆครึ่งปี (แต่ผมกับเค้ารู้จักกันก่อนหน้าที่เค้าจะไปชอบผชคนนั้นอีก )
    เค้าก็เหมือนชอบมากอะครับ รักเค้าด้วยซ้ำ คุยกันเป็นปีๆ อยู่หอทั้งคู่ ( เค้าสองคนไม่ได้เป็นแฟนกันะนครับ แต่คนของผมตอนนี้ไปชอบเค้า แล้วผชคนนั้นก็มีแฟนแล้ว แต่เลี้ยงๆคนของผมไว้ )`

ซึ่งบางทีก็ไปช่วยทำงานกันที่ห้อง ซึ่งก็แน่นอนครับ..

คือผมก็เข้าใจทุกๆอย่างครับ ว่าอดีตมันแก้ไขไม่ได้ เรื่องเคยไม่เคย ก่อนหน้าก่อนมีอะไีรกับใคร เคยไม่เคย ผมก็บอกตัวเองว่ายอมรับได้ตลอด
    พอเจอเข้าจริงๆทำไมผมชอบเซ็ง หรือ หงุดหงิดเวลาพูดถึงเรื่องนี้ ( แต่ผมก็ไม่ได้เอาเป็นเรื่องเลิกคุยหริอชวนเค้าทะเลาะนะครับ ผมแพ้ความดีเค้าจริงๆบางครั้ง )`

เข้าใจมั้ยอะครับ ผมหงุดหงิดทุกครั้งที่เวลานึกภาพ เค้าไปอยู่หรืออะไรกับไอผชคนนั้น
    ทั้งๆที่เค้าก็ชอบผชคนนั้นมาก ถึงกับใช้คำว่ารัก ผมไม่รู็ว่าเึค้าลืมผชคนหรือยังด้วยซ้ำ เพราะมันก็ไม่นาน

ทำไมมันเซ็งอะครับ พูดอะไรสักอย่างที
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เดี๋ยวๆ เจอเค้าคุยกันเมื่อครึ่งปีที่แล้ว

แล้วปัจจุบันล่ะ ยังไปยุ่งกันอยู่มั๊ย

คือเรื่องที่แบบผ่านอะไรมาเนี่ย

จะให้เจอคนที่ยังบริสุทธิ์ สู้ให้ลิเวอร์พูลได้แชมป์พรีเมียร์ลีกยังง่ายกว่า

คือตัวเราเองยังไม่ซิงเลยปะ จะไปหวังอะไร

ถ้าสมมติคนของคุณเคยชอบก็จริง หรืออาจมีไรด้วย แต่ปัจจุบัน ไม่ยุ่ง ไม่วุ่นวาย ไม่แอบส่อง ไม่คุย ไม่ไปหา

ผมว่ามันก็ยังโอเคนะ

แต่ถ้าแบบยังแอบคุย แอบส่อง ติดตามความเคลื่อนไหวกันอยู่ ผมว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะ

หรือถ้าไม่คิดมากอยู่แล้วมีความสุขก็อยู่ต่อ

คิดเล็กคิดน้อยพาลจะทะเลาะกันเปล่าๆ

ผมก็เคยเป็น แฟนคนปัจจุบันตอนคบกันใหม่ๆ ก็ยังแอบคุยกับคนเก่า

ผมเลยบอกงั้นคุยมั่งไม่ว่าใช่มั๊ย เค้าบอกว่าไม่ได้

ผมบอกว่าอะไรที่ตัวเองไม่ชอบ ก็อย่าทำ แล้วผมก็เลิกพูดเรื่องนี้อีกเลย คือกะว่าถ้ามีปัญหาอีกก็หาใหม่

ได้แล้วนี่จะสนใจอะไร ปกติผู้ชายอยู่แล้ว

แล้วมันก็ค่อยๆหายไป เลิกคุยไปเอง

ผมถือคติใจเขาใจเราอยู่แล้วครับ อะไรไม่ชอบก็อย่าทำ ถ้าอยากทำมากก็ตัวใครตัวมัน แฟร์ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เป็นเรื่องธรรมดาที่ทำใจย๊ากยากกกก อย่าไปคิดถึงเลย อดีตผ่านมา ยิ่งถ้าเค้าดีกะคุณ รักคุณมากเเล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆ เจอเค้าคุยกันเมื่อครึ่งปีที่แล้ว

แล้วปัจจุบันล่ะ ยังไปยุ่งกันอยู่มั๊ย

คือเรื่องที่แบบผ่านอะไรมาเนี่ย

จะให้เจอคนที่ยังบริสุทธิ์ สู้ให้ลิเวอร์พูลได้แชมป์พรีเมียร์ลีกยังง่ายกว่า

คือตัวเราเองยังไม่ซิงเลยปะ จะไปหวังอะไร

ถ้าสมมติคนของคุณเคยชอบก็จริง หรืออาจมีไรด้วย แต่ปัจจุบัน ไม่ยุ่ง ไม่วุ่นวาย ไม่แอบส่อง ไม่คุย ไม่ไปหา

ผมว่ามันก็ยังโอเคนะ

แต่ถ้าแบบยังแอบคุย แอบส่อง ติดตามความเคลื่อนไหวกันอยู่ ผมว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะ

หรือถ้าไม่คิดมากอยู่แล้วมีความสุขก็อยู่ต่อ

คิดเล็กคิดน้อยพาลจะทะเลาะกันเปล่าๆ

ผมก็เคยเป็น แฟนคนปัจจุบันตอนคบกันใหม่ๆ ก็ยังแอบคุยกับคนเก่า

ผมเลยบอกงั้นคุยมั่งไม่ว่าใช่มั๊ย เค้าบอกว่าไม่ได้

ผมบอกว่าอะไรที่ตัวเองไม่ชอบ ก็อย่าทำ แล้วผมก็เลิกพูดเรื่องนี้อีกเลย คือกะว่าถ้ามีปัญหาอีกก็หาใหม่

ได้แล้วนี่จะสนใจอะไร ปกติผู้ชายอยู่แล้ว

แล้วมันก็ค่อยๆหายไป เลิกคุยไปเอง

ผมถือคติใจเขาใจเราอยู่แล้วครับ อะไรไม่ชอบก็อย่าทำ ถ้าอยากทำมากก็ตัวใครตัวมัน แฟร์ๆ

ครับเท่าที่ผมรู้ เค้าก็ไม่ได้ยุ่ง ไม่ได้อะไรอีกแล้ว ไม่มีพิรุจอะไรด้วย เค้าถึงกับร้องไห้ที่ผมไม่เชื่อเค้าเรื่องนี้ ตอนเคยมีปากเสียงกัน

นั่นสินะ อย่างที่คุณพูด
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    เป็นเรื่องธรรมดาที่ทำใจย๊ากยากกกก อย่าไปคิดถึงเลย อดีตผ่านมา ยิ่งถ้าเค้าดีกะคุณ รักคุณมากเเล้ว
    เอออใช่ เข้าใจแต่ก็ไม่เข้าใจนะ 55

ขอบคุณครับๆ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอาจริงๆ ผมอ่านวน 2 3 รอบก็ยังงงๆ อยู่นะ อาจจะเพราะผมเบลอๆ อยู่ด้วยแหละ ท้องเสียต้องแต่ตี 4 โอ้ย นอนไม่พอ

แต่เอาเป็นว่า เรื่องที่คุณประสบอยู่นี่เป็นเรื่องธรรมดา มันก็ไม่แปลกที่คุณจะจิตตกหึงหวง มันบังคับกันไม่ได้ของแบบนี้ แต่ที่ทำได้คือเวลาอาการงี่เง่ามันออกก็ขอให้พยายามรู้ตัวไว้ว่าตัวเองงี่เง่าอยู่นะ แค่นั้นพอ

เดี๋ยวพอรู้ทันอารมตัวเองบ่อยๆ ก็ปลงตกได้เองโดยที่ไม่ต้องพยายามอะไรมากนัก (ช้าเร็วขึ้นอยู่กับตัวบุคคล) แล้วก็เรื่องเซ็กมันไม่ได้สำคัญหรือมีน้ำหนักอะไร ขอแค่ตอนคบกันมีความซื่อสัตย์ต่อกันแค่นั้นพอ

อาจจะฟังดูงงๆ นะ เพราะผมก็ไม่รู้จะเรียบเรียงเรื่องแบบนี้ออกมาเป็นประโยคยังไงถึงจะอธิบายได้คอบคุม

ป.ล. เท่าที่อ่านจากที่คุณเล่ามานี่ ผมไม่ค่อยจะไว้ใจผู้หญิงคนนี้เท่าไร อะไรมันมาไว มักจะไปไว ถึงมันจะไม่เป็นอย่างนั้นเสมอไปก็เหอะ เป็นผมก็คงเตรียมใจเผื่อไว้ก่อนแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ความคิดนี่มันห้ามกันไม่ได้ จริงๆครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    แสดงว่าคุณแค่ชอบเขาเฉยๆยังไม่ถึงขั้นรัก..เพราะถ้าคุณรักแล้ว

แม้อดีตของเขาคุณก็จะไม่สนใจมันแน่นอน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    พยามยามมองข้อดีของเค้าไว้ครับ ถ้าเขารักคุณ ซื่อสัตย์กับคุณ ตามใจคุณทุกอย่าง ใจและกายของเขาเป็นของคุณ มันไม่มีเหตุผลอะไรให้คุณคิดถึงผช.คนอื่นเลย ถ้ายังเลิกหงุดหงิดอารมณ์เสียแบบนี้ไม่ได้ก็เลิกกับเขาเลยครับ เพราะสักวันผู้หญิงเขาเลิกกับคุณแน่ ไม่มีใครอยากอยู่กับคนที่ไม่เข้าใจและไม่ไว้ใจเขาหรอก ผู้หญฺิงเขาอยากได้โอกาสเริ่มชีวิตใหม่ก็ลองให้เขาหน่อย

คนที่ทำให้ผู้หญิงลืมคนรักเก่าคือคุณครับไม่ใช้ให้ผู้หญิงลืมเอง อาจจะไม่ลืมแต่อย่างน้อยความรักของเขาก็มอบให้คุณแล้ว ไม่ใช้ผช.คนอื่นที่ไหน

ถ้าคุณยังทำให้เธอลืมผช.คนอื่นไม่ได้ทั้งที่เธออยู่กับคุณคนเดียว บอกเลยครับ คุณกา กมาก 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 2nd September 2015 เมื่อ 10:45

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: