ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: iphon se 64 gb VS iphone 6s 16 gb

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933

Question iphon se 64 gb VS iphone 6s 16 gb

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ราคา iphone se 64 gb

แต่ถ้าเพิ่มอีก 6,000+ ก็จะได้ iphone 6s แล้ว

ผมอยากถามความคิดเห็นของหลายๆท่าน ว่า "ถ้าเลือก" อันไหนจะคุ้มกว่า

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    NOKIA 3310 ครับ //// โท้ดๆๆ ถ้าไม่ติดเรื่องจอ ว่าจะดูคลิปไม่เต็มตาก็ SE เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ดูสเปคแทบไม่ต่างเลยนะสเปค / เรื่องการใช้งานทั่วไป หนัง เพลง เกม เน็ต โซเชียล

ต่างแบบเด่นๆก็แค่จอ / กล้องหน้า / force touch

ราคาต่างกันก็หลายพัน ถ้าเอาความคุ้ม คงโหวต SE เหล้าใหม่ในขวดเก่า

แต่ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องงบก็ขยับไป 6s ดีกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ส่วนตัว ชอบ se มากกว่าครับ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมมี lumia 920 ได้ iphone se จากโปร true มาค่าตัว 15k + จ่ายค่ารายเดือนล่วงหน้า 3k ประสบการณ์จากคนไม่เคยเล่น iphone เลยบอกได้แค่ว่า se หน้าจอ 4" มันเล็กไปกดผิดบ่อย เกมส์บางเกมส์ปุ่มในหน้าจอมันเล็กไปกดยาก แต่เรื่องวัสดุและน้ำหนัก iphone ออกแบบมาสมมาตรฐาน ซึ่ง se ไม่ต่างจาก 5 หรือ 5S เลย คนที่เคยใช้ samsung หน้าจอใหญ่ๆมาใช้ se อาจขัดใจได้ แต่สเปค se คือ 6S เวอร์ชั่นมินิ ที่ตัด บารอมิเตอร์ 3D ทัช และ finger scan gen1 หากคิดว่าชอบพกมือถือเล็กก็โอเคครับ ถ้าใช้สีธรรมดาอาจมองนึกว่า 5s จะให้ดีก็ rose gold ไปเลย
    Creation with Imagination make the human like god