ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773

เป็นเรื่อง!!สมาคมศาสนาฮินดูทำการร้องขอให้เกม Overwatch ลบ Skin Devi ของ Symmetra เพราะเป็นการดูหมิ่นพระแม่อุมาของทางศาสนาฮินดู

เป็นเรื่อง!!สมาคมศาสนาฮินดูทำการร้องขอให้เกม Overwatch ลบ Skin Devi ของ Symmetra เพราะเป็นการดูหมิ่นพระแม่อุมาของทางศาสนาฮินดู

เกิดเรื่องขัดศาสนากันแล้วกับเกม Overwatch ที่ล่าสุดทางหัวหน้า "สมาคมศาสนาฮินดูสากล" อย่าง Rajan Zed ได้ทำการ ยื่นร้องขอ ทาง Blizzard Entertainment ผู้พัฒนาเกม Overwatch ให้ทำการ ลบ Skin ที่ชื่อว่า Devi ของตัวละครสายซับพอร์ทอย่าง Symmetra เพราะมันเหมือนเป็นการดูหมิ่นพระแม่อุมาของทางศาสนาฮินดู ( คำว่า Devi แปลว่าพระแม่อุมาเทวี ) และเป็นเทพธิดาที่มีภาพลักษณ์อันดีงามของศาสนาอีกด้วย ซึ่งผู้คนที่ได้นับถือศาสนาฮินดูก็ได้ทำการบูชาพระแม่อุมากันตั้งแต่อดีต แต่ Skin Devi ที่ทางทีมผู้พัฒนาเกมได้ออกแบบนั้นมันมีรูปลักษณ์ที่ดูไม่เหมือนเทพธิดาในทางทื่ดีเลย เพราะว่าตัว Skin ได้ทำการถูกตกแตกด้วยกระโหลกของมนุษย์แถมยังมีผิวของตัวละครเป็นสีฟ้าที่มันสื่อถึงความเป็นอนันต์อีกด้วย ซึ่งตอนนี้ทาง Blizzard Entertainment ก็ยังไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไรออกมา แต่นี่มันดูน่าจะเป็นเรื่องใหญ่พอสมควรสำหรับคนที่นับถือศาสนาฮินดู โดยทางผู้พัฒนาจะแก้ไขหรือจะทำอย่างไร เราก็คงจะได้ทราบข่าวกันเร็วๆ นี้แน่นอน

(Skin - Devi ที่มีประเด็น)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 19th July 2016 เมื่อ 15:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เป็น พระแม่อุมา ปางปราบมาร นะครับ (จริงๆก็ไม่ควรเอาทำอยู่แล้ว) เรียกอีกชื่อว่า เจ้าแม่กาลี

ปล.ถือเป็นการลบหลู่ความศรัทธาของชาวอินเดีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 19th July 2016 เมื่อ 16:19

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เปลี่ยนชื่อครับ จะได้ไม่มีคนโยงไปอีก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมงงตรงที่ ผิวตัวละครเป็นสีฟ้า สื่อถึงความเป็นอนันต์ ?? ไม่เข้าใจอ่ะ ใครช่วยขยายความให้ที
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    สีตัวละครกับเจ้าแม่เหมือนกันครับดูจากของคุณ rang zozor และดีไซดูเดาได้ไม่ยากว่าใครมาเป็นต้นแบบครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ทั้งสีทั้งพรอพมันใช่ ดูปุ๊บรู้ปั๊บเลย ขนาดผมไม่ค่อยรู้เรื่องยังดูออกเลยว่ามาจากเทพฮินดู

แต่เป็นเรื่องได้ง่ายๆเลยนะ เห็นหลายเคสแล้วเอาสิ่งที่คนเคารพบูชามาใช้ในงานออกแบบเนี่ย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมมีสกินนี่ อยู่อ่ะ ถ้าลบออก ขอg คืนสัก 1พัน นะ จะเอาไปซื้อสกินอื่น ที่เท่ห์กว่านี้ ฮ่าๆ เพราะไม่ค่อยชอบskin นี้อยู่แล้วด้วย ^^

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมงงตรงที่ ผิวตัวละครเป็นสีฟ้า สื่อถึงความเป็นอนันต์ ?? ไม่เข้าใจอ่ะ ใครช่วยขยายความให้ที
    ตามความเข้าใจของเราคือ อนันต์ หมายถึง พระศิวะ เพราะเทพส่วนใหญ่ของชาวฮินดูจะมีองค์เป็นสีฟ้าไม่มาก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ศาสนายาอ่อน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ไม่ได้มีแค่ชาวพุทธโทเลี่ยนสิน่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ทีในHoNหละไม่บ่น มีมาตั้งนานละ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: