ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2

Wink เพิ่มแพทแก้ 1.1.1 แล้ว ![PC/RPG/TBS]MIGHT & MAGIC : HEROES VI การประสานระหว่างเกมRPGและTBSได้อย่างลงตัว ![2011/ENG/FULL 6.5GB][MF/SUF]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    v 1.1.1 ยืนยันคับเล่นได้ไม่มีปัญหา ขอบคุณมากครับ หลังจากที่เล่นไม่ได้มานาน...

::] MIGHT & MAGIC : HEROES VI [::

Year: 2011
    Genre: Strategy / RPG / Turn-Base Strategy
    Publisher: Ubisoft
    Developer: Black Hole Games
    Release Date: October 11, 2011

MIGHT & MAGIC : HEROES VI เป็นเกมที่ต้องใช้ความคิดของคุณในการวิเคราะห์แผนการเล่นของตน โดยในภาคนี้คุณจะได้พบกราฟฟิคที่สวยขึ้น พัฒนาระบบการเล่นจากภาค5 ระบบใหม่ๆต่างๆ ซึ่งจะให้อารมณ์และความสนุกต่างจากภาคที่แล้วอย่างแน่นอน แต่ก็ยังไม่ลืมกลิ่นอายของเกมซีรี่ย์นี้ไป เนื้อหาในเกมจะเป็นเนื้อเรื่องก่อนเหตุการณ์ในภาค5นะครับ ถ้าให้ผมพูดไปเรื่อยๆคงไม่เห็นภาพ(ไม่มีอะไรจะพูดแล้วแหละ พึ่งเล่นได้นิดเดียวนี่นา) เอาเป็นว่าท่านทั้งหลายก็ไปสนุกกับเกมเลยจะดีกว่า แล้วจะรับรู้ถึงความสนุกด้วยตัวเอง ^^

Minimum System Requirement:

Processor: 2 Ghz Intel Pentium Core 2 Duo E4400 or higher 2.6 Ghz AMD Athlon X2 5000+ or higher
    Memory: 1GB (XP),1.5GB (Vista),1.5GB (Windows 7)
    Video Memory: NVidia GeForce 8600GTS (512 VRAM) or ATI Radeon 2600XT (512VRAM) or better 512 MB DirectX
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Hard Drive: 8 GB of free hard disk space

Recommended System Requirements:

Processor: Intel Pentium Core 2 Duo E6400 or higher 2.8 Ghz AMD AthlonII X2 240 or higher
    Memory: 2GB
    Video Memory: NVidia GeForce 8800GTX (1 GB VRAM) or ATI Radeon HD 3870 (1 GB VRAM) or better 512 MB DirectX 9.0c–compliant card with Shader Model 3.0 or higher
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Hard Drive: 8 GB of free hard disk space

35 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้าย 59MB

Part 1 | Part 2 l Part 3 l Part 4 l Part 5 l Part 6 l Part 7
    Part 8 | Part 9 l Part 10 l Part 11 l Part 12 l Part 13 l Part 14
    Part 15 | Part 16 l Part 17 l Part 18 l Part 19 l Part 20 l Part 21
    Part 22 | Part 23 l Part 24 l Part 25 l Part 26 l Part 27 l Part 28
    Part 29 | Part 30 l Part 31 l Part 32 l Part 33 l Part 34 l Part 35

Saveufile (โหลดแทนกันได้)

Part 1 | Part 2 l Part 3 l Part 4 l Part 5 l Part 6 l Part 7
    Part 8 | Part 9 l Part 10 l Part 11 l Part 12 l Part 13 l Part 14
    Part 15 | Part 16 l Part 17 l Part 18 l Part 19 l Part 20 l Part 21
    Part 22 | Part 23 l Part 24 l Part 25 l Part 26 l Part 27 l Part 28
    Part 29 | Part 30 l Part 31 l Part 32 l Part 33 l Part 34 l Part 35

Update patch v1.1 by PROPHET
    อัพเดทตัวเกม (ลงก็ได้ ไม่ลงก็ได้จ้า)
    Part 1 l Part 2 l Part 3
    วิธีติดตั้งตัวUpdate
    1.) ติดตั้ง update 1.1 (ถ้ามีตัวเกมอยุ่แล้วให้ลบตัวเกมออกก่อน แล้วลงเกมใหม่)
    2.) ก๊อปปี้ไฟล์แครกที่โฟลเดอร์ PROPHET ไปวางไว้ที่ไดร์ติดตั้งเกมส์

Update patch v1.1.1 by SKIDROW
    Download
    Heroes of Might and Magic VI v1.1.1 Update info:

- Hot fix on default setting video option detection at start-up causing possible dead locks on laptops (แก้ไขปัญหาการตั้งค่าวิดีโอที่ทำให้เกิดปัญหากับLaptops)
    - Blinking cursor fix (แก้ไขเมาท์กระพริบ)
    - Fixing a version number issue (แก้ไขเลขเวอร์ชั่นที่แสดง)

วิธีติดตั้งตัวUpdate
    1.แตกไฟล์สองครั้งจะได้ไฟล์ hmm6_digital_1.1.1_efigs.exe(ตัวแพท1.1.1)และโฟลเดอร์แครกSKIDROW
    2.รันไฟล์ hmm6_digital_1.1.1_efigs.exe เพื่อติดตั้งแพท
    3.Copyไฟล์ในโฟลเดอร์SKIDROWไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกม
    กรณีที่เข้าแล้วเกิดError2 ให้ทำตามนี้
    1.เข้าไปที่ C:\Users\ชื่อยูสเซอร์ของคุณ\appdata\local\ubisoft game launcher แล้วลบไฟล์"settings.xml" หากไม่เจอให้ทำการแพทใหม่
    2.แล้วสร้างช๊อตคัต Might & Magic Heroes VI ออกมายังDesktop
    3.คลิกขวาที่ช๊อตคัตแล้วเลือก Properties
    4.ในช่องTargetให้ใส่ "ไดร์ของคุณ:\Program Files (x86)\Ubisoft\Might & Magic Heroes VI\Might & Magic Heroes VI.exe" /offline" ใช้ช่องสีแดงทั้งหมดนะครับแล้วกด OK
    5.เข้าเกมเลย ! (ผมทำได้100เปอร์เซ็นต์นะ วิธีนี้เขียนเป็นไทยขึ้นมาเอง แบบคร่าวๆติดขัดยังไงถามได้ครับ (ใครก๊อปไปให้เครดิตหน่อยนะครับ)

Password

Download

วิธีติดตั้งเกมส์
    1.) แตกไฟล์Winrarที่โหลดมา
    2.) Mount image ไฟล์
    3.) ติดตั้งเกมส์ตามปกติ(สงสัยถามได้นะจ้ะ)
    4.) Copyไฟล์ในโฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกมส์
    5.) ลบ Shotcut ที่หน้าจอออก แล้วเข้าไปที่โฟลเดอร์เกมส์หาตัวเข้าเกมส์ที่ชื่อ
    Might & Magic Heroes VI แล้วสร้าง Shotcut มาไว้ที่หน้าจอ เล่นได้เลย

เว๊ปรวมข้อมูลทุกอย่างเกี่ยวกับเกมซีรี่ย์ Might and magic ครับผม http://www.celestialheavens.com/viewpage.php?id=782

มีปัญหาบอกมานะครับจะได้ช่วยแก้ไข

กรณีที่เข้าเกมแล้วจอดำครับ เจ้าของวิธีได้ใช้กับแล๊ปท๊อปที่ใช้การ์ด Nvidia(AMDไม่แน่ใจ)

เข้าไปที่ Start > Run(วิน7ก็ไปช่องSearch) แล้วใส่คำว่า regedit แล้วEnterเข้าไป

เมื่อเข้ามาแล้วให้เข้าต่อไปยัง HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\GraphicsDrivers
    เมื่อถึงหน้านี้ให้กดดับเบิ้ลคลิกที่ (Default) แล้วให้ใส่ "tdrLevel"=dword:00000000 ลงในช่อง Value data

PS.เจ้าของวิธีไม่ได้บอกวิธีใส่อย่างละเอียด(บอกมาแต่ข้อมูล) ผมจึงมาบอกเองในความเข้าใจของผม ผิดพลาดประการใดขออภัยและถามได้ทุกเมื่อครับ ^^
    อ้างอิงจาก http://forums.ubi.com/eve/forums/a/t...7481090359/p/8

แก้ปัญหา Win7-64bit
    1- เรียก Task Manager ไปที่ process แล้วหยุดการทำงานของ Ubisoft Game Launcher.exe
    2- ไปที่ C:\Users\(username ของคุณ)\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher แล้วลบไฟล์ 'settings.yml'

แก้ปัญหา stopped working
    พอลงแคร็กแล้วให้สร้าง shortcut มาจากตัว might n magic heroes.exe จากนั้นคลิกขวา properties ในช่อง target ของตัว shortcut กด spacebar เพิ่มช่องว่างไปต่อท้ายสุดแล้วใส่ /offline แล้วตกลงไป เช่นด้านล่างนี้
    ("D:\Program Files (x86)\Ubisoft\Might & Magic Heroes VI\Might & Magic Heroes VI.exe" /offline)

Upload by Disconnecter

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยครับ

ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 18th October 2011 เมื่อ 23:50

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Arrow

มาเจิมค้าบบบบบบบบบบบ เซียนหนุ่ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ disconnecter อ่านกระทู้

อัพช้าไม่มีคน ขายหน้าชะมัดเลย ...
    โอ๋เอ๋ๆ... ใจเย็นๆจิเดี๊ยวก็มีคนมาโหลด +_+

Wait a people download.... *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 15th October 2011 เมื่อ 15:06

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    มาเจิมค้าบบบบบบบบบบบ เซียนหนุ่ม

อัพช้าไม่มีคน ขายหน้าชะมัดเลย ...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1. การ์ดจอของแล๊ปท๊อปไม่ซัพพอร์ต ให้ใส่ โค้ตด้านล่างในRegister รีสตาร์ทแล้วลองเข้าเกมครับ
    [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\GraphicsDrivers]
    "tdrLevel"=dword:00000000

ไอตรง Register มันอยู่ไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตัวอัพเดท พาท 3 กดลิ้งไม่ได้อะงับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ part321 อ่านกระทู้
    1. การ์ดจอของแล๊ปท๊อปไม่ซัพพอร์ต ให้ใส่ โค้ตด้านล่างในRegister รีสตาร์ทแล้วลองเข้าเกมครับ
    [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\GraphicsDrivers]
    "tdrLevel"=dword:00000000

ไอตรง Register มันอยู่ไหนเหรอครับ
    น่าจะเป็นตัวReg ของวินโดว์อะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yundaime อ่านกระทู้
    ตัวอัพเดท พาท 3 กดลิ้งไม่ได้อะงับ
    พาท3ผมใส่หล่ะนะครับ ส่วนSUFกำลังทยอยอัพงับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมโหลดของอีกคนไปแล้ว มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากนะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ต่อไปนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ผมโหลดของอีกคนไปแล้ว มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muttsuyama อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ต่อไปนะครับผม
    ขอบใจมากๆมายเลยครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ภาพสวยกว่าเดิมเยอะเลย

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    มาเจิมละครับ +1 ให้ด้วย
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เจิมให้ๆๆๆๆๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    [QUOTE=disconnecter;333095]น่าจะเป็นตัวReg ของวินโดว์อะครับ

ขอลายล่ะเอียดกว่านี้จะดีมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    รอ รอ Saveufile สู้ๆ นะครับ รอได้เสมอ

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขอบคุณนะครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
    อยากเล่นแล้วสิขอไปโหลดก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ part321 อ่านกระทู้
    ขอลายล่ะเอียดกว่านี้จะดีมากครับ
    เข้าไปที่ Start > Run(วิน7ก็ไปช่องSearch) แล้วใส่คำว่า regedit แล้วEnterเข้าไป

เมื่อเข้ามาแล้วให้เข้าต่อไปยัง HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\GraphicsDrivers
    เมื่อถึงหน้านี้ให้กดดับเบิ้ลคลิกที่ (Default) แล้วให้ใส่ "tdrLevel"=dword:00000000 ลงในช่อง Value data

PS.เจ้าของวิธีไม่ได้บอกวิธีใส่อย่างละเอียด(บอกมาแต่ข้อมูล) ผมจึงมาบอกเองในความเข้าใจของผม ผิดพลาดประการใดขออภัยและถามได้ทุกเมื่อครับ ^^

PS2.นำลงบนกระทู้แล้วครับ และAMDอาจใช้วิธีนี้ไม่ได้(ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แหะๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 15th October 2011 เมื่อ 19:42

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ลองครบทุกวิธีล่ะครับไม่หายสักทีเริ่มถ้อทอย TWT

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เจิมๆ ครับ ^^
    Lionel Messi

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มาจิ้มครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    ลองครบทุกวิธีล่ะครับไม่หายสักทีเริ่มถ้อทอย TWT

อาการเป็นยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    พอกดเข้าปุ๊บจอดำสักพักเด้งออกมาdestop ล่ะก็มีแต่เมาส์รูปมืออ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    พอกดเข้าปุ๊บจอดำสักพักเด้งออกมาdestop ล่ะก็มีแต่เมาส์รูปมืออ่ะครับ
    แล๊ปท๊อปปะครับ แล้วการ์ดจอของอะไร

EDIT: ลองไล่อ่านกระทู้นี้ดูนะครับ http://forums.ubi.com/eve/forums/a/t...7481090359/p/1 ไล่อ่านมันยันหน้าสุดท้ายเลยครับ รู้สึกจะมีวิธีหลากหลายหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 15th October 2011 เมื่อ 23:59

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เหมือนกันเลยครับเริ่มท้อและผมทำตามหมดทุกอย่างมา 3 วันแล้วยังไม่ได้เล่นเลย T_T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอโหลด Saveufile ครับ
    สู้ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    ทยอยลงSaveufileให้เรื่อยๆนะครับ แต่ช่วงตี3คอมดับ อดไปหลายพาทเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XZODEAR อ่านกระทู้
    โหลด พาสไม่ได้อ่ะครับ

แค่เข้าลิ้งค์ไปก็จะเห็นพาสเลยครับ ไม่ต้องโหลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 16th October 2011 เมื่อ 10:35

Tags for this Thread