ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

ดูกันหรือยัง John Carter

John Carter นักรบสงครามข้ามจักรวาล

John Carter น่าจะเป็นหนังฮอลลีวู้ดฟอร์มยักษ์เรื่องแรกของปี 2012 และน่าจะเป็นหนังฟอร์มยักษ์เรื่องแรกของปีที่ผู้สร้างคงจะต้องเจ็บตัวอย่างมาก ด้วยทุนสร้างที่ดิสนี่ย์ใช้ไปราว 250 ล้านเหรียญสหรัฐ นักวิเคราะห์มองว่ารายได้ในบ้านอาจทำได้เพียง 100-150 ล้านเหรียญเท่านั้น และคงต้องพึ่งรายได้จากตลาดนอกบ้านมาช่วยอย่างที่สุด เฉพาะรายได้วันแรกของการเปิดตัวในวันศุกร์ที่ 9 มีนาคมที่ผ่านมา หนังทำไปเพียง 9.8 ล้านเหรียญสหรัฐเท่านั้น น่าจะเปิดตัวสุดสัปดาห์อยู่ที่ 27 ล้านเหรียญ และอาจไม่ได้เป็นแชมป์รายได้ประจำสัปดาห์ด้วย

คำวิจารณ์ที่มีต่อหนังนั้นก็ดูจะไม่ช่วยเท่าไหร่ เพราะออกไปในทางลบเป็นอย่างมาก หนังได้คะแนนอยู่ในระดับปานกลางจากผู้ใช้เว็บ imdb ครับ โดยให้คะแนนอยู่ที่ 6.8/10 จาก 1,607 ที่โหวตให้ในตอนที่เขียนบทความนี้ ส่วนคะแนนนักวิจารณ์นั้นก็ต่ำกว่านั้นอีกโดยวัดาก 167 บทวิจารณ์ที่รวบรวมมาของ Rotten Tomatoes หนังมีเปอร์เซ็นต์บวกอยู่ 50% มีคะแนนเฉลี่ยอยู่ที่ 5.6/10 ซึ่งถือว่าอยู่ในเกณฑ์ “เน่า” สำหรับการประเมินผลของเว็บนี้

โดยส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าหนังดูจะได้คำวิจารณ์ด้านลบเกินจริง แน่นอนว่า John Carter ไม่ใช่หนังที่ฉลาด หรือยอดเยี่ยม แต่ก็มีหลายช่วงเวลาที่หนังสนุก และดูได้เพลินๆ มีตัวละครที่มีเสน่ห์โดยเฉพาะตัวละครจากคอมพิวเตอร์กราฟฟิก (วูลล่าเป็นตัวโปรดที่สุดของผม อยากเอามาเลี้ยงสักตัว) มีฉากที่ยิ่งใหญ่อลังการ มีเทคนิคพิเศษที่เนียน (แม้ว่างาน 3D จะดูธรรมดามาก) หนังเรื่องนี้อาจไม่ได้ดีขนาด LOTR หรือ Avatar แต่ผมว่าก็ใกล้เคียงกับ Star Wars: Episode I และอย่างหนึ่งที่ผมว่าดีกว่าก็คือไม่มีตัวละครที่น่ารำคาญ แม้ว่าจะไม่มีฉากให้รู้สึกว่าน่าจดจำแบบฉากดวลไลท์เซเบอร์กับดาร์ธโมลก็ตาม ผมให้คะแนนหนังอยู่ที่ 7.5/10 ครับ

ภาพ

มาจู(มั้งนะ หรือ อามัท) (สุนัขที่พระเอกเจอ) [ผมชอบไอตัวนี้มากๆ]
    (วิ้่งด้วยความเร็วสูงๆ)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 14th March 2012 เมื่อ 06:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ผมชอบเรื่องนี้มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สนุก ดี นะ ครับ ผมไปดูมา เมื่อวาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ยังไม่ได้ดู แต่อยากรู้ว่าทำไมพระเอกกระโดดสูงจัง
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emaxxx12 อ่านกระทู้
    ยังไม่ได้ดู แต่อยากรู้ว่าทำไมพระเอกกระโดดสูงจัง
    ก็อยู่คนละโลกไง ครับ เพราะเอก อยู่ ดาวอังคารไง (เป็นกับหนัง)
    และอีกอย่าง คนเราชินกับสภาพน้ำหนักอยู๋แล้ว (สภาวะอากาศ)
    เหมือนแบบว่า คุณลอง ยกอะไรหนักๆ แล้วมายกของเบา
    ปล.พระเอกเรื่องนี้เป็น คนธรรมดาเท่านั้นครับ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    มันมีความเป็นจริงเยอะเกี่ยวกับดวงดาว อะไรหนะ เพราะ การเดินทางข้ามเวลามันไม่แน่ ในอนาคตอาจมี
    หนังเรื่องนี้ก็เกี่ยวกับการเดินทางข้ามเวลา

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ออกโรงยังคับจะหาซื้อแผ่น ไม่ค่อยได้ตามข่าวหนังให่เลยช่วงนี้

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ชอบไอหมาติดเจ๊ทจริงๆ ฮ่าๆๆ
    ดูแล้วฮา แต่ตอนจบนี่โอเคเลยอ่ะ ปล่อยให้งงซะทั้งเรื่องเลย

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    STAR WAR รึไงฟะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมดู 2 ครั้งครับ( ครั้งแรก 3D ครั้ง สอง ธรรมดา)

ผมว่าอารมณ์หนังมันครึ่งๆ กลาง ๆ ไงไม่รู้
    และผมไม่ค่อยจะชอบเจ้าหญิงดาวอังคารซักเท่าไหร่ ไม่เห็นสวยเลย
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ไปดูมาแล้วครับ ส่วนตัวก็คิดว่าสนุกดีไม่ได้ถึงกับแย่อะไร ดูได้เพลินๆ

แต่ถ้าเอาไปเทียบกับ Star Wars: Episode I - The Phantom Menace ผมว่า John Carter ยังสู้ไม่ได้นะ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ไปดูมาแล้วครับ ส่วนตัวก็คิดว่าสนุกดีไม่ได้ถึงกับแย่อะไร ดูได้เพลินๆ

แต่ถ้าเอาไปเทียบกับ Star Wars: Episode I - The Phantom Menace ผมว่า John Carter ยังสู้ไม่ได้นะ

มันคนล่ะเรื่องเลยนาย เอาไปเปรียบเทียบกันได้ไง

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    มันคนล่ะเรื่องเลยนาย เอาไปเปรียบเทียบกันได้ไง
    ก็เห็น จขกท. เค้าบอกว่าหนังเรื่องนี้ใกล้เคียงกับ Star Wars: Episode I - The Phantom Menace ได้อ่านหรือเปล่า ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpooh อ่านกระทู้
    หนังเรื่องนี้อาจไม่ได้ดีขนาด LOTR หรือ Avatar แต่ผมว่าก็ใกล้เคียงกับ Star Wars: Episode I

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    วันนี้ไปดู 3D มา = =' รู้สึกเสียดายเงินจัง จบง่ายๆ ไงไม่รู้

ปล.คงไม่ใช่แนวผมละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 14th March 2012 เมื่อ 22:34

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สนุกๆครับ...

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ดูแล้ว บัตร 160 บาท คุ้มสุดหนังตั้ง 2 ชั่วโมงไม่เสียดายเงินเลยที่ไปดู

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อยากไปดูแต่ติดนางเอก อิอิ ไม่เกี่ยว ^^