ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

ผู้สร้าง Devil May Cry กล่าว “เกมจะขายได้พันแผ่นหรือล้านแผ่นก็ช่าง เราไม่แคร์”

Ninja Theory ผู้รับหน้าที่ผลิตเกม Devil May Cry ภาคใหม่ล่าสุดมักจะถูกแฟนๆ ซีรี่ส์ก่นด่ามากมายเกี่ยวกับทิศทางของเกมที่ ‘แปลกแยก’ เกินไปอยู่เสมอ

ล่าสุด เว็บข่าว PSM3 ได้นำความเห็นจากแฟนเกมคนหนึ่งที่บอกว่า “เกมนี้ขายขาดทุนแน่ๆ” ไปให้ Tameem Antoniades ทีมงานคนหนึ่งของ Ninja Theory ดู ซึ่งก็ได้คำตอบดังนี้

“โดยปกติแล้ว ความคิดแย่ๆ จะเกิดมาจากการพยายามสร้างเกมที่คนอื่นอยากเล่น ซึ่งถ้าว่ากันตามตรงแล้ว ไม่มีใครหรอกที่ทำ”

เขายังบอกอีกว่า หนทางเดียวที่จะสร้างเกมที่ดีได้ คือการสร้างเกมที่ตัวเองอยากเล่น และพูดต่อว่า

“เพราะผมคิดแบบนั้น เกมจะขายได้พันแผ่นหรือล้านแผ่นก็ช่าง ผมก็ไม่แคร์”

Dante ดีไซน์ใหม่ (ขวา) ที่ทำให้แฟนเกมโมโหถึงขีดสุด

จากคำพูดของทีมพัฒนาจะเห็นว่า Ninja Theory ยึดหลัก “สร้างเกมให้ตัวเองเล่น” มากกว่าให้แฟนเกมเล่น แต่ผลงานเก่าของพวกเขาอย่าง Heavenly Sword และ Enslaved ก็ไม่ประสบความสำเร็จด้านยอดขายเท่าไรนัก ก็ชวนให้สงสัยว่าแนวคิดของพวกเขาถูกต้องแล้วจริงหรือ…

ที่มา: Gamersmint (Image), PS3Center.net

หากซ้ำหรือเก่าไป ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ขายไม่ออกนี่ผมไม่แปลกใจเลย (สมควร)

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมว่าอะไรที่มันสวนกระแสตลาดมันน่าสนใจนะ อะไรที่แปลกใหม่นั้นยังหาคู่แข่งได้น้อยมาก

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    มันก็ไม่น่าจะขายออกหรอกนะแปลกสะขนาดนี้ - - ท่าทำให้ตัวเองเล่นก็ไม่ต้องออกขายเลยสิคับ 555
    เกมเมอร์ที่ดีก็พอ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    Blog Entries
    1

ผมจะซื้อทำไมหละ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ถึงแผ่นขายไม่ออกก็ไม่เป็นไร เราโหลดอย่างเดียว
    เพราะงี้ไงหละท่านเกมส์ถึงไม่ค่อยจะลง PC เพราะมีแต่คนโหดล 555 ขายแผ่นออกหน่อยเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    แต่คนเราก็ยึดติดกันเกินไปหละ ถ้าเกิดเกมนี้ไม่ใช่ภาคต่อ แต่เค้าทำเป็นเกมใหม่ คงไม่มีใครด่าหรอกสินะ โปรโตไทป์ 2 พระเอกไม่มีความหล่อซักกะติ๊ด มีแต่หุ่นล่ำ ยังไม่โวยกันเลย
    เดี๋ยววันเกมออก จะได้เห็นชัดๆ จากคนโหลดก่อนแน่นอน ผมเห็นคนเคยด่าหลายๆ เกม แต่โหลดเล่นอยู่ 5555

ปล. แต่หลักการคิดมันแปลกๆ -- แต่ก็ไม่ได้ผิดอะไรนะ เพราะพวกเกมอินดี้เค้ายังทำตามใจตัวเองเลย คนอื่นเค้าก็ชอบ ถ้าทำตามคนเล่นอยากได้อย่างเดียว มันไม่มีแนวทางของตัวเอง
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมคนนึงที่ชอบซีรี่ย์นี้มาก แต่มันก็แค่เกมส์ จะไปอะไรกับมันมาก เนาะ ถ้ามันสนุกก็เล่นไปเถอะ

ปล.ไอพวกที่ต่อต้านแท้ๆสงสัยเล่นจนคลั่งคิดว่าตัวเองเป็นดันเต้หละมั้งพอภาคใหม่ออกมาไม่ถูกใจก็เลยออกตัวซะแรงกันเชียว
    ปล2.ผมก็คลั่งDMCนะไม่ใช่ว่าไม่ชอบเกมส์เล่นหมดอ่านนิยายด้วย แต่มันก็แค่เกมส์น่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InwmonhunT : 10th May 2012 เมื่อ 15:42

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    “สร้างเกมให้ตัวเองเล่น” ถ้าจะทำเกมเอง ขายเอง เจ๊งเอง - -*

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย awoy : 9th May 2012 เมื่อ 10:10

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ผมว่าอะไรที่มันสวนกระแสตลาดมันน่าสนใจนะ อะไรที่แปลกใหม่นั้นยังหาคู่แข่งได้น้อยมาก
    ก็คงจะหาคู่แข่งได้น้อยจริงๆแหละครับ ใครจะอยากไปแข่งล่มจมกันละ อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมชอบ Dante ตัวใหม่นะ แปลกดี ชอบหน้ามันดูขวางโลกดี 555

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    สรุปสั้นๆ ไอ DMC นี่มันไม่ใช่ DMC ของแท้ว่างั้นมันก็แค่ ของก็อปแล้วห่วยว่างั้น

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ก่อตั้งทีมงานเพื่อ สร้างเกมให้ตัวเองเล่น.......... น่าจะใช่ Flash ทำดีกว่านนะ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    แต่คนเราก็ยึดติดกันเกินไปหละ ถ้าเกิดเกมนี้ไม่ใช่ภาคต่อ แต่เค้าทำเป็นเกมใหม่ คงไม่มีใครด่าหรอกสินะ โปรโตไทป์ 2 พระเอกไม่มีความหล่อซักกะติ๊ด มีแต่หุ่นล่ำ ยังไม่โวยกันเลย
    เดี๋ยววันเกมออก จะได้เห็นชัดๆ จากคนโหลดก่อนแน่นอน ผมเห็นคนเคยด่าหลายๆ เกม แต่โหลดเล่นอยู่ 5555

ปล. แต่หลักการคิดมันแปลกๆ -- แต่ก็ไม่ได้ผิดอะไรนะ เพราะพวกเกมอินดี้เค้ายังทำตามใจตัวเองเลย คนอื่นเค้าก็ชอบ ถ้าทำตามคนเล่นอยากได้อย่างเดียว มันไม่มีแนวทางของตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornram : 9th May 2012 เมื่อ 09:51
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    ดูจากดีไซส์มันก็สร้างให้ตัวเองเล่นแหละดูหน้าพี่ Dante เราสิ
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าทำแบบนี้ก็ดีเหมือนกันนะ ทำเกมในแบบที่คนสร้างต้องการ แล้วมันจะทำได้ดี

เหมือนเวลาเราทำในสิ่งที่ตัวเองชอบเรามักจะทำได้ดีน่ะแหละ

ไม่เหมือนกับการที่ต้องทำเพื่อเอาใจคนบางกลุ่ม มันไม่ใช่แนวทางของตัวเอง ทำไปก็ไม่รู้จะดีอย่างที่ต้องการมั๊ย

ผมชอบเกมที่มีจุดยืนในแนวทางของตัวเองนะ ไม่ชอบเกมตามกระแส

เดี๋ยวทำออกมาถ้ามีคนชอบก็มีคนซื้อเองแหละ ไม่ต้องกลัว คงต้องมีคนที่ใจตรงกับเรา ชอบผลงานของเราบ้างสิน่า อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ผมชอบในความไม่แคร์ใครของเค้านะรู้สึกว่าเค้าไม่ได้ง้อแฟนๆ DMC เลย เค้าคงแค่อยากนำเสนอ DMC ในรูปแบบใหม่ๆ(มั้งนะ) แต่บ้างครั้งการเปลี่ยนไปก็ใช่ว่าจะไม่ดีหรือการคงไว้ก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป...
    ปล.เพราะแฟนส่วนใหญ่ติดตา ดันเต้มาตั้งแต่ภาคก่อนๆ ภาคนี้เลยไม่ชินตากับการเปลี่ยนไป แต่ที่ดูการเล่นแล้วสำหรับผมมันก็คือ DMC ที่เปลี่ยนแค่ตัวเอกเท่านั้นหละครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คนที่ไม่พอใจ อย่า เล่นน่ะ พวกที่บ่นไม่พอใจ ผมก็เห็นเล่นเอง พูดตามๆกระแสไปงั้นแหละ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แผ่นออกพันแผ่น แต่บิทออกเป็นล้านนี่ก็เงิบเหมือนกันนะ
    We've got company Captain Price

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    “สร้างเกมให้ตัวเองเล่น” ถ้าภาคนี้เจ๊ง ก็คงไม่มีภาคต่อสินะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมก็คืองานศิลปะ อย่างนึงครับ

ภาพวาดลงสีมั่วๆแบบไม่เอาใจใคร ยังราคาเหยียบแสนได้

เกมก็เหมือนกัน คนที่สร้างเกมอย่างตั้งใจ อย่างมีศิลปะ ถ้ามีคนมองเห็นคุณค่า ก็มีสิทธิขายดีได้เหมือนกันครับ ^ ^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ไม่แคร์ดีแล้ว ^^ เพราะ Bit

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    จัดแท้แน่ครับงานนีี้

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    ผมจะซื้อ
    บเกมส์เล่นเอาไว้คลายเครียดไม่ได้เอาไว้ดูDENTE
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมไม่เคยเล่น Devil may Cry : 3

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ApiX อ่านกระทู้
    ดูจากดีไซส์มันก็สร้างให้ตัวเองเล่นแหละดูหน้าพี่ Dante เราสิ
    นั่นมันภาพเก่าแล้ว ตอนนี้เขาเปลี่ยนโครงหน้าให้คล้ายนักพากย์ หล่อขึ้นเยอะ

ลองเอาไปเทียบกับตัวเทรเลอร์ใหม่ดู คล้ายกันมาก

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ยังไงดันเต้ก็กวน...อยู่ดียังไงก็จะเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมชอบดันเต้แบบใหม่มากกว่านะรู้สึกมันเถื่อนๆดี